พี่จุก วัดสวนหลวง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม - พี่จุก กุมารเทพ กายทิพย์
fusion_Board >> พูดคุยเรื่องราวชาวสวนหลวง >> พูดคุยเรื่องราวชาวสวนหลวง
ศุกร์ที่ 13 ให้ตุ๊กตาบาบี้ พี่จันทิมา กับพี่จุก
User name
รหัสผ่าน
สมัครสมาชิก ถามตอบยอดนิยม รายชื่อสมาชิก โพสท์ในวันนี้ ค้นหา

พิมพ์กระทู้

ศุกร์ที่ 13 ให้ตุ๊กตาบาบี้ พี่จันทิมา กับพี่จุก
by: phanna swiss, 14-05-2011 03:38 AM (#1)

อย่าพึ่ง งงกันนะคะ ที่เขียนหัวข้อว่า ศุกร์ที่13 ก็เพราะว่าวันนี้ดิฉันไปเดินซื้อของมาไปเจอกับตุ๊กตาบารืบี้เข้าและวันนี้จะต้องหาเงินค่าเงินเดือน พนักงาน (เอาอีกแล้ว) ครั้งที่แล้วก้พนักงานจะบินกลับไทย เพื่อนๆๆคงจำกันได้นะคะ วันนี้เลยขอพี่จันทิมาค่ะว่าขอให้ช่วยด้วยขอยอดถ้าได้เงินเข้าร้านวันนี้ เกิน 800 ฟรังค์สวิส พรุ่งนี้เช้าวันเสาร์ที่ 14 ดิฉันจะกลับไปซื้อตุ๊กตามาถวายๆให้ (ดิฉันชอบเสี่ยงทาย)วันนี้มีลูกค้านัดไว้แค่ 1 คิวพอเข้าร้านก้ยกมือไหว้ ขอพรจากพี่จันทิมา และพี่จุก ค่ะแต่ไม่ได้จุดธูปนะคะวันนี้ รู้สึกเกรงๆๆใจพี่ทั้ง สองอยู่เพราะขอทุกวัน แปลกมากค่ะเพื่อนๆๆคะวันนี้ลุกค้ามามากมาย จนคนสุดท้ายไม่รับ เวลา 19.40 น.สวิส เพราะเหนื่อยมากๆๆและห่วงลูกหมาที่บ้านเลยไม่รับ สรุปวันนี้ได้ยอดเงิน เข้าร้าน 1040 ฟรังค์ เกินยอดที่ขอ 240 เพราะขอไว้ 800 พรุ่งนี้เช้าต้องไปห้างแล้วค่ะ และจะใส่เงินลงกระปุกออมสินให้พี่จันทิมา กับพี่จุก ตั้งใจว่ากลับไปบ้านเราจะนำไปถวายวัดสวนหลวงของเราคะ ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ไม่มีเจตนาจะอวดโอ้นะคะเพียวแต่ ดีใจและชอ๊คอะคะเลยอยากเล่าให้เพื่อนๆๆๆที่รักและเคารพพี่จันทิมา พี่จุกฟัง ขอบคุณทุกๆๆเพื่อนๆๆนะคะที่เข้ามาอ่านค่ะ

Phanna Swiss
phanna swiss
General Member

เข้าร่วม: 23.04.11

Warn Level 0

RE: ศุกร์ที่ 13 ให้ตุ๊กตาบาบี้ พี่จันทิมา กับพี่จุก
by: , 14-05-2011 12:54 PM (#2)

ยินดีด้วยครับขอให้รวยๆ นะครับ

เข้าร่วม: 01.01.70
Notice: Undefined offset: 1 in /home/watsuanlua/domains/watsuanluang.com/public_html/infusions/fusionboard4/includes/views/phpbb.php on line 214

Notice: Undefined offset: 1 in /home/watsuanlua/domains/watsuanluang.com/public_html/infusions/fusionboard4/includes/views/phpbb.php on line 216

RE: ศุกร์ที่ 13 ให้ตุ๊กตาบาบี้ พี่จันทิมา กับพี่จุก
by: phanna swiss, 15-05-2011 02:36 AM (#3)

ขอบพระคุณมากๆๆๆค่ะขอให้รวยๆๆเช่านกันนะคะSmile

Phanna Swiss
phanna swiss

เข้าร่วม: 23.04.11

by: frank, 07-06-2011 12:07 PM (#4)

ผมเองเคยเจอลักษณะแบบนี้ครับ สัญญาว่าจะซื้อของเล่นไห้นะ ทั้งพี่จุกและพี่จันทิมา เลย สรุปคือได้ตามที่ขอ เลยต้องไปซื้อให้ทั้งคู่ แถม ของผมซื้อ ราคา เท่ากันทั้ง 2 องค์เลยกลัวท่านจะน้อยใจ ครับ ขอให้โชคดีครับ...
frank

เข้าร่วม: 01.06.11

by: webmaster, 08-06-2011 11:52 AM (#5)

เมื่อท่านของ พี่ทั้งสองแล้ว ข้อสำคัญคือ

ห้ามบ่นว่าเหนื่อยนะครับ

เพราะว่าพี่เค้าจะคิดว่าเราจะพอแล้วกับในสิ่งที่เขาให้
ภาพประจำตัวผู้ใช้
webmaster

เข้าร่วม: 05.10.09

by: kanyanuch, 08-06-2011 06:40 PM (#6)

ดีใจด้วยนะค๊าพี่จุกช่วยเหลือดีจังเลยค่ะ แต่ของเราสิขอหรือบนอะไรไม่เคยได้สักครั้งเลย
อ่านเจอแต่ของคนอื่นประสบการณ์เพียบช่วยเหลือดี แอบน้อยใจพี่จุกแล้วนะเนี่ย *-*
แต่ไม่เป็นไรค่ะยังไงๆก็ยังรักและนับถือพี่จุกเหมือนเดิมนะคะ คงเป็นที่ตัวเราเองหน่ะค่ะ
ไม่มีบุญ ไม่มีโชคเอง
kanyanuch

เข้าร่วม: 17.04.11

by: webmaster, 11-06-2011 10:31 AM (#7)

หมั่นใส่บาตรบ่อยๆครับ
ภาพประจำตัวผู้ใช้
webmaster

เข้าร่วม: 05.10.09

ตัวเลือก
ไปยังฟอรั่ม:
ฟอรั่มโดย fusionBoard
แชร์กระทู้นี้
URL:
BBcode:
HTML:

เมนู
bullet.gif HOME
bullet.gif วัดสวนหลวง
bullet.gif ประวัติพี่จุก
bullet.gif วิธีบูชาพี่จุก
bullet.gif ภาพบรรยากาศวัด
bullet.gif วิธีชำระเงินและสั่งบูชา
bullet.gif สนทนากันสดๆ
bullet.gif แผนที่เดินทางไปวัด
bullet.gif ค้นหา
วัตถุมงคล
bullet.gif วัตถุมงคล(พี่จุก)
bullet.gif วัตถุมงคล(พี่จันทิมา)

สั่ง บูชา วัตถุมงคล
bullet.gif สอบถามหรือสั่งบูชา

ชมคลิ๊ป VDO
bullet.gif รายการเหนือเชื่อ
bullet.gif รายการที่นี่พระเครื่อง

ภาพพิธีกรรมต่างๆ
bullet.gif งานกฐิน+ผ้าป่า ปี 52-1
bullet.gif งานกฐิน+ผ้าป่า ปี 52-2
bullet.gif งานกฐิน+ผ้าป่า ปี 52-3
bullet.gif งานกฐิน+ผ้าป่า ปี 52-4
bullet.gif งานกฐิน+ผ้าป่า ปี 52-5

บทความ
bullet.gif พี่จุก รุ่น 2 ปี 2544
bullet.gif จำนวนการจุดธูป

bullet.gif เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อใหม่
เข้าสู่ระบบ
User name

รหัสผ่าน

ลืมรหัสผ่าน?
ขอรหัสผ่านใหม่.
กำลังออนไลน์
bullet.gif บุคคลทั่วไปออนไลน์: 6

bullet.gif สมาชิกออนไลน์: 0

bullet.gif สมาชิกทั้งหมด: 734
bullet.gif สมาชิกใหม่: jooojoiin
กระทู้จากกระดานข่าว
กระทู้ใหม่
bullet.gif จะทราบได้อย่างไร
bullet.gif พี่จันทืมา
bullet.gif พี่จุก
bullet.gif ขอทราบยอดกฐิน 11/11/...
bullet.gif ขอความรู้
กระทู้ยอดนิยม
bullet.gif *** เกมฉลองเว็บขอ... [45]
bullet.gif ภาพจากงาน กฐินและ... [44]
bullet.gif @_@ ด่วน..คนไทย ๖... [36]
bullet.gif @_@ บรรยากาศงาน เ... [33]
bullet.gif @_@ ภาพบรรยากาศ ... [26]